Các dân tộc huyện Điện Biên đoàn kết, đổi mới, sáng tạo, phát huy nội lực, hội nhập và phát triển
Trong 5 năm qua (2019-2024), công tác dân tộc, chính sách dân tộc trên địa bàn huyện Điện Biên luôn được các cấp ủy, tổ chức đảng, chính quyền từ huyện đến cơ sở quan tâm chỉ đạo triển khai thực hiện có hiệu quả và đạt được nhiều kết quả quan trọng. Đầu tư xây dựng kết cấu hạ tầng thiết yếu vùng đồng bào dân tộc thiểu số được đẩy mạnh; đời sống vật chất và tinh thần của đồng bào từng bước được cải thiện; việc thực hiện an sinh, phúc lợi xã hội, y tế, giáo dục, xóa đói giảm nghèo được chú trọng. Đội ngũ cán bộ đồng bào dân tộc thiểu số không ngừng nâng lên cả về số lượng và chất lượng, đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ. Bản sắc văn hóa truyền thống đồng bào dân tộc thiểu số được bảo tồn và phát huy.
Chi bộ Văn phòng HĐND&UBND huyện tổ chức học tập, quán triệt, triển thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị về thực hiện chuyên đề năm 2024
Ngày 08/3/2024 Chi bộ Văn phòng HĐND&UBND huyện Điện Biên đã tổ chức học tập, quán triệt, triển khai thực hiện Kết luận số 01-KL/TW của Bộ Chính trị về thực hiện chuyên đề năm 2024 "Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh về thực hiện trách nhiệm nêu gương, xây dựng đội ngũ cán bộ, đảng viên có đạo đức cách mạng, bản lĩnh chính trị vững vàng, góp phần xây dựng tỉnh Điện Biên phát triển nhanh và bền vững. Tham dự buổi sinh hoạt có đồng chí Lò Minh Hải - Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND huyện, Bí thư Chi bộ Văn phòng HĐND&UBND huyện.
VĂN PHÒNG HĐND&UBND HUYỆN ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC HỘI NGHỊ CÁN BỘ, CÔNG CHỨC, NGƯỜI LAO ĐỘNG NĂM 2024
Thực hiện Nghị định 59/2023/NĐ-CP, ngày 14/08/20223 của Chính phủ về thực hiện quy chế dân chủ trong hoạt động cơ quan hành chính nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập và Hướng dẫn của LĐLĐ huyện Điện Biên về việc tổ chức Hội nghị cán bộ, công chức, người lao động. Ngày 08/3/2024, Văn phòng HĐND&UBND huyện Điện Biên (Văn phòng) phối hợp với Công đoàn cơ quan tổ chức Hội nghị cán bộ, công chức và người lao động năm 2024 đánh giá Nghị quyết đề ra năm 2023; đồng thời đề ra kế hoạch, giải pháp thực hiện năm 2024. Tham dự hội nghị có đồng chí Lò Minh Hải - UVBTVHU, Phó Chủ tịch HĐND huyện, Bí thư Chi bộ Văn phòng; các đồng chí Lãnh đạo UBDN huyện, Lãnh đạo chuyên trách các Ban HĐND huyện. Cùng toàn thể công chức và người lao động Văn phòng.
HUYỆN ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC GIẢI CẦU LÔNG MỪNG ĐẢNG – MỪNG XUÂN NĂM 2024
Chiều ngày 15/2, huyện Điện Biên tổ chức Giải cầu lông, bóng chuyền hơi mừng Đảng, mừng Xuân Giáp Thìn 2024. Tới dự, động viên các VĐV có đồng chí Cao Thị Tuyết Lan, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Điện Biên.